Tattaunawa da Ra'ayin masu saurare
RFI Hausa
Radio: RFI Hausa
Categories: News & Politics
Add to My List
Listen to the last episode:
Yawaitar yajin aikin likitoci na neman kassara ɓangaren kiwon lafiya a Najeriya, domin kuwa yanzu haka likitocin da suka kammala karatu sannan suke cikin asibitoci don sanin makamar aiki, sun tsunduma yajin aiki saboda neman a biya su haƙƙoƙinsu kamar dai yadda yake ƙunshe a yarjejeniyar da ke tsakaninsu da hukuma.
Shin ko yaya wannan yajin aiki ke shafar sha’anin kiwon lafiya a yankunan da ku ke rayuwa?
Wace shawara za ku bai wa ɓangarorin don warware saɓanin da ke tsakaninsu?
Wannan shi ne maudu'in da muka baku damar tofa albarkacin bakinku a kai.
Latsa alamar sauti domin sauraren shirin...
Previous episodes
-
701 - Ra'ayoyin masu saurare kan yawaitar yajin aikin likitoci a Najeriya Wed, 05 Nov 2025
-
700 - Ra'ayoyin masu saurare kan sabon matakin zaftare kuɗaɗe don ceto ƙasa a Nijar Tue, 04 Nov 2025
-
699 - Ra'ayoyin masu saurare kan batutuwa mabanbanta Fri, 31 Oct 2025
-
698 - Ra'ayoyin masu saurare kan janye wasu daga cikin jerin mutanen da Tinubu ya yi wa afuwa Thu, 30 Oct 2025
-
697 - Ra'ayoyin masu sauraro kan batutuwa mabanbanta Fri, 24 Oct 2025
-
696 - Ra'ayoyin masu saurare kan shirin sake rubuta tarihin Nijar Tue, 21 Oct 2025
-
695 - Ra'ayoyin masu saurare kan tasa ƙeyar 'yan damfara da Najeriya ta yi zuwa ƙasashensu Mon, 20 Oct 2025
-
694 - Ra'ayoyin masu saurare kan yajin aikin malaman jamio'i a Najeriya Tue, 14 Oct 2025
-
693 - Ra'ayoyin masu saurare kan afuwar da shugaban Najeriya ya yiwa wasu mutane 175 Mon, 13 Oct 2025
-
692 - Ra'ayoyin masu saurare kan batutuwa mabanbanta Fri, 10 Oct 2025
-
691 - Ra'ayoyin masu saurare kan zaɓen shugaban ƙasar Kamaru Thu, 09 Oct 2025
-
690 - Ra'ayoyin masu saurare kan ranar Malamai ta Duniya Mon, 06 Oct 2025
-
689 - Tattaunawa da masu saurare kan bikin cikar Najeriya shekaru 65 da samun ƴanci Wed, 01 Oct 2025
-
688 - Ra'ayoyin masu saurare game da dambarwar ƙungiyar PENGASSAN da Ɗangote Tue, 30 Sep 2025
-
687 - Ra'ayoyin masu saurare game da yaƙin neman zaɓen Kamaru Mon, 29 Sep 2025
-
686 - Ra'ayoyi kan shirin Amurka na hana ƴan Najeriya masu rashawa shiga ƙasar Thu, 25 Sep 2025
-
685 - Ra'ayoyin masu saurare kan ficewar ƙasashen AES daga kotun ICC Wed, 24 Sep 2025
-
684 - Ra'ayoyin masu saurare kan ɗage haramcin shigar da siminti a Nijar Mon, 22 Sep 2025
-
683 - Ra'ayoyin masu saurare kan batutuwan dake ci musu tuwo a ƙwarya Fri, 19 Sep 2025
-
682 - Ra'ayoyin masu saurare kan umarnin gwamnatin Neja na duba khuɗubobi kafin yaɗa su Thu, 18 Sep 2025
-
681 - Ra'ayoyin masu saurare game da yadda ICPC ke sanya ido kan kuɗaɗen ƙananan hukumomi Wed, 17 Sep 2025
-
680 - Ra'ayoyin Masu Sauraro kan janye yajin aikin Likitoci masu neman ƙwarewa a Najeriya Mon, 15 Sep 2025
-
679 - Ra'ayoyin masu saurare kan matakin Najeriya na haramta zirga-zirgar jiragen ruwa marasa lasisi Thu, 11 Sep 2025
-
678 - Ra'ayoyin masu saurare kan ƴancin faɗar albarkacin baki a Nijar Wed, 10 Sep 2025
Show more episodes
5